karibu sana ujiunge nasi unasikiliza sauti ya wanawake wa imani sisi wanawake hupenda kuongea na kujadili mambo yanayotuhusu hata yale ya ndani zaidi kama vile hisia tamaa matakwa na hofu zetu na jambo jema zaidi ni uhusiano wetu na mungu kupitia kipindi hiki cha wanawake wa imani utasikia mazungumzo yanayokusudia mambo hayo kipindi chetu kitahitaji utulivu zaidi ili mungu apate kuongea nasi kwa maana ndivyo anavyotaka kweli tunaposikiliza asemavyo katika neno lake biblia tunapata kujifahamu vizuri zaidi na kujua mapenzi yake kwenye maisha yetu ya kila siku hivyo tunakuwa wanawake wa imani kipindi cha wanawake wa imani kinahusu ushuhuda wa dorena jacobo kipindi cha kwanza leo nina mgeni hapa na nimefurahi sana dorina umependa kuja ku, kuongea na mimi ili wasikilizaji wa, akina mama wapate kitu na kufahamu kwa jina unaitwa dorina nimekukuta hapa kwenyeissin unafanya kazi lakini ningependa kukuomba ujitambulishe kidogo zaidi karibu sana asante mimi naitwa dorena jacobo ninafanya kazi mission kwa sasa mm -hmm. Aa, nina watoto watatu watoto wangu anaitwa elia jacobo na yohana wote mm -hmm. ni wa kiume namshukuru mungu kwa sababu amenipaa wa watoto wema kutoka kwake mm -hmm. mm -hmm asante ah, namshukuru mungu katika hili nani najua kwamba mungu ananipenda na ana sababu ya kunileta duniani mm-hmm. na ana sababu pia ya kuwapitisha a watoto kwenye tumbo langu mm-hmm. hiyo ni sababu mojawapo maana mungu kupitisha watoto kwenye tumbo lako pia ni utumishi mm-hmm. e, watoto ni watumishi wanako duniani ndio uh-huh. ah, uh-huh. na <coughs> kwenye programu hizi kipindi hiki tumeongea sana juu ya mungu ana haja na wewe mm-hmm. kwa wasikilizaji mm-hmm. kwa hiyo pia nimeona katika maisha yako mungu ana haja na wewe na leo tutajaribu tuta kuongea juu ya hiyo yes. wewe ni mkristo wa kekeketi na na jua ulibatizwa ulipoenda shule ya msingi lakini wazazi wako na familia yako si wakristo awakuwa wakristo mwanzoni e, ndio na ulipokuwa mtu mzima ukaanza ku, kuenda sana e, kanisani kwa nini ulianza kuenda kanisani sante uh, mimi nilizaliwa katika familia kipagani kabisa mm-hmm. na baba alikuwa na wake watatu e, kwa hiyo kwa sababu ya familia tukuwa tumezaliwa na sisi tulivyokuwa wanafunzi kila jumamosi na jumapili ni siku ya kwenda shambani kulima kwa taratibu za familia laki wakati tukiwa watoto tumefika darasa la tano mimi na dada yangu tulikuwa tukienda shambani tunafanya kazi kwa bidii alafu tunaficha majembe alafu tunaenda kanisani bila wazazi kufahamu kwa sababu ndani mwetu tulipenda kitu fulani kili msum flanufaniaaaristuliendelea hivyo tunashukuru mungu pia kwa wakati ule hata watumishi walikuwa wametuelewa kwa hiyo mpaka tulipo maana wakati ule wakwetu hatuhitaji kusema kwamba tunabatizwa sasa nguo mpya labda na sherehe ilikuwa hakuna tulifanikiwa kupata ubatizo mimi na dada yangu tulibatizwa tukiwa tumevaa ya shule kama kawaida na wakati wakatutukua hatuendi kanisani kwa jumapili lakini tulikuwa tunapata mafundisho kidogo kipindi cha dini tukiwa slenimaishauka mm-hmm. tumeish mm-hmm. sisi kaamlia hata wakubwa zetu walikuwa walikua hivo hivohivo lakini mtoto akibatizwa baba alikuwa hana ugumbi, hana shida. Tu sasa natuliku amazingia na auoaauuaa tuna tulikua tunatii wazazi tunafanya ile kazi yao kwa hiyo tulikuwa tunaivia kwenda kanisani kama labda siku hatukupewa kazi na nini tukapata muda kutoka tunaondoka tunaenda kanisaniao mm-hmm. e, kipind hiki hukupata mafundisho kwa ndani, ndani sana e, hatukuwa na mafundisho a undani kabisa mm-hmm. e, kwa sababu kulingana familia tuliokuwa tumezaliwa mm-hmm. na imani yao ilikuwa katika upagani mm-hmm. kwa hiyo tuliingia tu kwenye ule ukristo mm-hmm. lakini hatukupata mafundisho na ule undani wa yesu kristo kwa hiyo tuliishi maisha hayo mpaka tulipomaliza shule ya msingi na tukaingia pia shule ya sekondari mimi na dada yangu tuliendelea kwenda kanisani sasa tulipata nafasi ya kwenda kanisani tukiwa sekondari uh-huh. na pia yale mazingira ya uoga nafikiri ilikuwa inaleta shida kwetu pia tukiwa sekondari uh-huh. maana bado bad ulikalimbali uh-huh. tulikuwa bodi lakini uh-huh wakati huo tuliona kama mwalimu wa malazi alikuwa mkali sana kwa hiyo sasa tuliogopa kwamba tukipata shida nyumbani tutarudi wapi kuogopa kufukuzwa shule kwa sababu pia tulikuwa tukienda kanisani ni muda unaangaliwa ukichelewa tu ni shida kwahiyo hatukuweza kuingia tena kujifunza kipaimara kutokana tumeogopa mazingira ya shule kwahyo tulikaa eukristo hivohivo mpaka tulipomaliza mm-hmm. baada ya kumaliza shule ya sekondari kwa hiyo mimi nilikuja arusha kwa kaka dada yangu alienda haid kwa hiyo dada yangu alibarikiwa akiwa mtu mzima na mimi nilikuja huku arusha nilikaa hapa arusha sasa ndipo nilipo, nilipoteza pia ule ukristo nafikiri sasa hapo ndio maisha yangu tena inaanza upya kwa hiyo niliingia katika ndoa bila yesu wakati huu na nilipoingia kwenye ndoa bila yesu niliingia 9sina n <coughs> mwezi wa pili na mpaka 9isina ndipo sasa mwanzoni nilipoona kama dalili ambayo si nzuri katika ndoa lakini bado hatuja achana sasa baada yao tulipoendelea kuishi ndipo nilipoona tofauti zaidi nilipoona pia mwanaume na mabadiliko na huyu dada ambaye amekuwa sababu ya ndoa yangu kuvunjika alikuwa kama rafiki alikuwa kwetu afika oh. e, alikuwa nafika kwetu ni kama rafiki na pia alikuwa kama ndugu mm-hmm. e, ni maisha ambayo nilipitia lakini namshukuru mungu katika hilo pia k nilipata mtoto wa kwanza na mtoto wa pili tukiwa bado sasa tuna shida na mpaka mtoto wa tatu na sasa ilipofika mtoto wa tatu akiwa na kama miezi tisa hivi ndani yangu nilisikia hali ya kutamani kumjua yesu zaidi nilikuwa ninaenda tu kanisani na watoto na watoto wote nilikuwa nawabatiza pia sikuwaacha watoto wangu katika hali ya dhambi mm-hmm. nilikuwa nina watoto wanabatizwaspia alienda kanisan baba yeye pia alikuwa naenda mara moja moja na sasa wakati wameshaenda sasa kwa upande wa pili kwa ile mke wa pili nikuelea ni vizuri tu mm-hmm. eh, baba alikuacha ali na kuenda kwa huyu dada ambaye alikuwa rafiki kwenye familia pia piandio e, alimpangishia sehemu nyingine Aha. kwa hiyo yeye aliniacha kwenye ile nyumba akahama kwenye hiyo nyumba aliopangisha sasa mm -hmm. wakati huo kwa mm -hmm. hiyo alikuwa anakuja tu kuja kutusalimia na kurudi kule mm -hmm. Aa, sasa hapo ndipo nilipoona ndani yangu hali fulani ya kumtamani mungu mm-hmm. inajua kwamba ni roho mtakatifu alifanya kitu kwangu uh-huh. e, hapo ndipo siku moja nilipokuwa katikati ya ibada kwaya moja iliimba wimbo moja unasema unaishi vipi bila yesu wakati wewe ni marehemu mtarajiwa ujumbe huu libaki ndani ya moyo wangu kila wakati nilifikiri juu ya li ujumbe juu ya huu ujumbe nikasema ni kweli yesu alisema mume na mke ni mwili moja lakini nikatafakari tena kwamba kumbe mume na mke ni mwili mmoja lakini kwa habari ya kuingia mbinguni mume ataingia peke yake na mke ataingia peke yake niliona hakuna sababu ya kungangania kwenye dhambi hata kama ingekuwa ni haki yangu nikasema yesu atafanya mm -hmm. kwa sababu hata mimi nikingangania haifai ndipo ujumbe huu ulibaki kwenye moyo wangu na kwaele wakiimba huo wimbo ndani yangu nasikia machozi kwa nini kwa sababu wee wamekosea mm -hmm. kwa sababu ya maisha ya niliona hao? maisha ninayoishi ni maisha ambayo aimpendezi mungu mm -hmm. hata yesu akirudi atanikuta kwenye dhambi nitakuwa nimemkosa mungu mbingu Mdia. ya mungu nimekosa e. E, nilisema ndoa haiwezi kuniingiza mbinguni Mdia. mbinguni ni nikiwa na yesu hilo ndio ilionitia moyo zaidi Mh-mh. na kuona kwamba niweze kuachilia hapa ninamshukuru mungu katika hili sasa ilikuja mkutano baada ya huu ujumbe umekaa ndani ya moyo wangu siku moja kanisani kuliku na mkutano wa injili ule mkutano ulipohubiriwa uliendelea sasa kunigusa zaidi ndipo mwinjilisi alipoita watu wanaohitaji kuokoka mm-hmm. na mimi nilitoka ah, kuokoka nikaamka nikatoa ni maisha yangu kwa yesu mm-hmm. sasa tangu wakati huo sikurudi nyuma ongea anamina tangu wakati huo sikuweza kurudi nyuma kwa sababu hu ujumbe ulibaki ndani ya moyo wangu mm. niliona ni kweli ndoa imeanzishwa na mungu lakini uharibifu ukitokea sioni sababu ya kubaki pale na kuendelea kukaa kwenye dhambi niliona ni vizuri kutengeneza maisha yangu na mungu mungu yeye ataamua maisha yangu mm-hmm. kwa hiyo niliamua kuona kama kumshirikisha yesu kwenye maisha yangu ni jambo muhimu zaidi mm-hmm na tangu wakati huo nimeendelea na wukovu nimemwona yesu katika maisha yangu amenitetea amenipigania na japokuwa yule baba alienda upande wa pili lakini alikuwa anaendelea kutunza watoto kwa sehemu lakini sasa kwa sababu tayari ni kama uharibifu fulani Ndiyo. umeingia kwa hiyo Hawe, hatunzi kama inavyostahili mm-hmm. kwa hiyo alikuwa anatoa mapato ambayo haikidhi matumizi ya familia mm-hmm. na ilikuwa changamoto kwangu lakini nilimshukuru mungu pia katika hilo katika maisha yangu ndipo nilipoanza kujifunza mm-hmm. hatua kwa hatua nilianza kufanya biashara ndogo ndogondogo mm-hmm. ili kuweza kukidhi mahitaji yangu na mm-hmm. watoto wangu mm-hmm. Eh, ninapenda kurudi kidogo katika mm-hmm. hiyo kuokoka mm-hmm. eh, kwa sababu ulienda ulikuwa umepata mazoea ya kuenda kanisani mm-hmm. na ulishabatizwa mm-hmm. kuna tofauti gani kati ya wale ambao wanaenda kanisani ulishana kuwa wameshabatizwa mm-hmm. halafu hiyo ku, kuokoka kuokoka ndio nini mm-hmm. asante ni kweli wakati mwingine tunakuwa tunasikia tu ukristo kama hasa wakati mtu bado hajamjua yesu au hajajua maana ya ukristo mtu akatamani tu kuingia ukristo mm-hmm. lakini hatua ya kwanza lakini bado hajajua undani wa ukristo zaidi maana ya ukristo ni nini mm-hmm. na nikiwa kama mkristo ninapaswa kufanya nini mm-hmm. je ninatakiwa kuishi namna gani mm-hmm. kwa sababu hata mimi nilikuwa mkristo lakini sikujua ukristo maana yake ni nini zaidi ndio mm-hmm. maana niliishi wakati mwingine bila ndiomanseaasuiona kwamba kwamba lakini kwa kanisani niliona mba, siku yangu imefika kwa mungu neno lilipata kunigusa maisha yangu kwa upya upya likipata nafasi kugusa maisha kwa opia, neno linabadilisha maisha yako na neno ndio yesu hiyo, neno yesu yesu mwenyewe likiingia ndani ya moyo wako ikagusa maisha yako wakati kabla kanisani, mm. niko sawa, sina ndiyo, ndiyo. Kama niko ndiyo. Na kanisani, sadaka na jumapili najanda kwenda kanisankitoka aisan naendeana mambo mengine kwa hiyo kuokoka tofauti yake na ukristo uko hivi ni kama unatolewa kwenye ufalme fulani unaletwa kwenye ufalme wa yesu sasa ukiwekwa kwenye ufalme wa yesu ndipo unapojiona kama neno lile limekuwa kama kioo kwako unajitazama kwa kupita lile neno ndani yako unasikia hali ya dhamiri yako kakushtaki kwamba wewe ni mwenye dhambi sasa unapojiona kwamba mwenye dhambi ndipo roho ya toba inapoingia ndani ya mtu roho ya toba inapoingia ndani ya mtu mtu anajiona kwamba e ni mwenye dhambi akijiona mwenye dhambi ndipo anapomruhusu yesu kwenye maisha yake ili yesu amsafishe mm-hmm. yesu akishamsafisha tabia ya zamani inaondoka mm-hmm. tabia mpya inaingia ndani ya mtu mtu anakuwa na maisha mapya sasa haendelei tena na ile maisha huku nyuma alikuwa anaishi anatamani kujifunza yale ambayo yako ndani ya bibilia na anatamani kuyaishi jinsi ambavyo neno linavyosema mm-hmm. sasa unapoyaishi jinsi neno ambalo linavyokuongoza ndipo maisha yako yanakuwa mapya ndani ya yesu mm-hmm. wakati mwingine unaweza unawezaona kwamba huyu mtu watu wanamfahamu kwamba alikuwa ni mlevi lakini mm-hmm. tayari ameacha ulevi mm-hmm. Aa, ni mtu ambaye alikuwa mtukanaji hatukani tena mm-hmm. ni mtu alikuwa ni mwongo ameacha tena uongo alikuwa ni mzinzi watu wanamfahamu wanashangaa hayuko tena kwenye ile grupu mm-hmm. maisha yake yamebadilika maana yake sasa ametolewa kutoka upande huo wa, wa, wa, wa uharibifu ameletwa kwenye ufalme wa yesu ufalme wa yesu unatutengeneza unatufinyanga mm-hmm. inaondoa ile tabia a zamani aea taba pa a o watu wengi wanaona mabadiliko kwa huyu mtu na wakati mwingine mabadiliko mabadio kwenye maisha ya mtu inawavutawengi a yesu maana wanasema kama fulani amebadilika na kama kweli yesu amebadilisha yule mama au yule mtoto wa fulani hata mimi nitabadilishwa na huyu yesu mm-hmm. watu wengi wanavutwa ataabadsa anautana yule mtu U watu wanakuja kwa yesu kwa kupitia mtu mmoja kuokoka pia mm-hmm. mm-hmm. kwa hiyo mtu ambaye yesu amesha ingia na kukaa ndani yake mm-hmm. anabadilika kabisa mm-hmm. na anakuwa ushuhuda mm-hmm. kama nuru kwa Tabisa. watu wengine kabisa mm-hmm. watu wanaanza kutamani maisha yake mm-hmm. wanaanza kutamani mwenendo wake Hmm, hmm. Tunahubiri, tunahubiriwa sana kanisani kubadilisha matendo kutengeneza maisha em, lakini hapa unapoeleza naona ni kitu tofauti kuenda kanisani kuona huna shida kujaribu kufanya maisha yako yao vizuri kiasi fulani na unaona una ha, inaenda vizuri kiasi fulani hiyo ni kitu tofauti kabisa yaku ya ile hali unaosema kwamba mungu anaingia katika mawazo mm. na unaanza kuona wewe ni mwenye dhambi mm. kama, kama ulivyosema neno linakuwa kioo sasa mm. Mm. Na, na, na hapo naona tofauti ni kwamba sijui kama ni kweli yaani hapa mtu kwenye ufalme huu tuseme anaenda kanisani anasikiliza neno na ana nanajaribu kufanya maisha yake yao vizuri lakini hapa naona ni kama yeye mwenyewe anajitahidi mm -hmm. lakini huko kwenye baada ya kuokoka jinsi ulivyoeleza naona ni kama ni yesu anafanya badala ya mtu mwenyewe siju ni kwen... kuna neno ninasema kwamba uokovu ni kuishi ndani ya yale ambayo unapokea kutoka kwenye neno kwa hiyo si tabia tu mm. na na ile uzoefu wa kanisani tuseme i N- neno neno, neno ambaye ni yesu neno inabadilisha maisha yetu mm-hmm. neno linaweza likafinyanga maisha ya mtu mm-hmm. yakambadilisha kabisa mm-hmm. kwahio unauhai una, una nguvu kabisawa sana mm-hmm. kuliko kuingia kwenye hebu tu bado upo pekeyakoa kwahiyo yesu anapokua ndani yako anafufua maisha yako kwa upya mm-hmm. tunaweza kumfananisha kama lazaro alivofufuliwaeebblia kwahiyo <laughs> ulikuwa mkristo mfu mtu alikuwa anaonekana kama yuko hai akiwa kwenye ukristo tu mm-hmm. siyuko kwenye dini mm-hmm. anaonekana kama yuko hai lakini kwenye maisha ya kiroho amekuisha kufa Mm-hmm. anapomkiri yesu kristo kuwa bwana na mokozi katika maisha yake ndani yake huyu mtu anafufuliwa kwa upya maisha yake anafufuliwa kwa upya pumzi mpya uhai mpya unaumbika ndani ya mtu kwao anakuwa mtu mpya pale nasiposema ya kale yamepita tazama yamekuwa mpya kwaho unakuwa mtu mpya ndani ya yesu mm-hmm. historia yako ya maisha yako yanabadilika Mm-hmm. watu wanashangaa kwamba alikuwa lakini sasa amekuwa tofauti kabisa <laughs> na maisha yako yakifinywango yakibadilishwa na yesu wanje watu wanaokuzunguka wengi watavutwa kwa yesu kwa kupitia wewe mtu uliokoka mm-hmm. ukikubali na kumkiri yesu na kutembea kwenye maisha mapya ndipo maisha yako yanabadilika na wengi watavutwa kwa yesu kwa kupitia mwenendo wako maana yesu ataonekana kwenye maisha yako kama mm-hmm. mtu wa kawaida ndio maana kwamba yesu anahaja nawe o mm-hmm. uhai mpya unapoingia ndani ya mtu unaposimama kwenye ile nafasi hata mazingira ya maisha mahali unakoishi mazingira yako yanabadilishwa hata familia nyumbani kwako <coughs> yanabadilishwa pia hofu ya mungu inaingia katika mazingira unayoishi wewe kwanini kwa sababu yesu anapoingia ndani mwako mahali unapoishi wewe hofu ya mungu inatawala inatawalatnaishi mm-hmm. mm-hmm. kwa lugha nyingine asema kwamba hata nyumba yako inaokoka mm-hmm. kila kitu katika nyumba yako inakuwa inapata ukovu mm-hmm. kila kitu imetolewa kwenye ule ufalme mwingine imewekwa kwenye ufalme wa yesu mm-hmm. Kwa kuna mabadiliku makubwa sana yanatokea kwenye okay. maisha ya mtu sasa kama msikilizaji mmoja e, moja hapa ameona kumbe kuna tofauti ambayo sijaelewa mm-hmm. e, na labda anajikuta mimi niko kwenye dhehebu tu nimeingia mm-hmm. ni, ninaenda kanisani lakini mimi sina ile uhai unaoeleza sasa mm-hmm na labda anatamani kupata unamshauri nini afanyaje ah, labda nitakacho mshauri kwa msikilizaji wakati mwingine ni kweli tunaenda kanisani kwenye ile ibada za kawaida Ndiyo. hasa kama makanisa haya ya kwetu ya kkt tuna robo saa tu kwenye mafundisho yai ni mafundisho lakini hayakupi uhuru wa ndani ya moyo kama labda una mzigo fulani rohoni unatamani ungeingia kwenye maombi ile nafasi leinakuwa ndogo kulingana na ibada mm-hmm. hatuwalaumu ni taratibu zao pia mm-hmm. ningetamani kusema kwamba hasa kwa watu ambao wanatamani kutembea na yesu tuna vile vipindi katikati ya wiki mm-hmm. tuna bible tunabd mm-hmm. tuna i mm-hmm. hivi vipindi vinakuimarisha wewe msikilizaji Mm-hmm. unayetamani kuishi ndani ya yesu unayetamani kutembea na yesu kwa sababu kuna mafundisho mazuri kwa ajili ya wokovu na pia inakupa sasa wewe nafasi ya kuingia kuzungumza na mungu au unaingia kwenye maombi yako wewe mwenyewe sasa kuyatamka yale ambayo umeyabeba ndani ya moyo mwe wako mwenyewe mm-hmm. unaeleza haja zako kwa mungu mm-hmm. kwahiyo inakupa mpenyo wa mazungumzo kati ya wewe na mungu inakupa inau mm-hmm. pengine nawezekana msikilizaji inawezekana ndani yake na mapito magumu ana na maumivu sasa ile ni shida Kwa ile vipindi vya katikati ya wiki inampa uhuru wa kuachilia mm-hmm. muda na mm-hmm. Vile sana kuaciianaa mm-hmm. hiyo sasa najua kuna makanisa mengine ha- mm-hmm. hawana mm-hmm. Eh, ive vipindi vya katikati ya wiki sijui labda afanyaje amtafute mtu mwenye anayemwona anaishi na yesu yesukuongea naye au afanyaje wakati mwingine kama kanisa liko mbali na una mtu wa namna hiyo pia ni vizuri ukamshirikisha kama unaona kwamba ndani ya moyo wako umeguswa kumshirikisha maana unatakiwa umulize ro mtakatifu m- m- m- m- nani wa kushirikiana naye kwenye ile jambo la maana si kila mtu atakaweza kumshirikisha kwenye mambo yako hey, ndani yako ukipata amani ya kumshirikisha huyo mtu ambaye na yesu unaweza ukamshirikisha ukaumba mm-hmm. naye pamoja mm-hmm. na wakati mwingine niseme tu kwamba usifungwe na dhehebu lako unaweza ukaenda sikuambii ubadilishe uhame dhehebu hapana unaweza ukaenda kwenye le mafundisho ambayo unapata kwamba kuna kanisa ambayo liko karibu na wewe kama linamfundisha yesu sawa sawa unaweza ukasikiliza yale mafundisho na itakusaidia wewe mwenyewe kusimama mahali pale unapoishi kwa sababu mafundisho yanatusaidia uelewa wetu kupanuka mm. namna ya wewe kusimama na mungu namna ya wewe kutembea na yesu mm. Mm. kwa hiyo itakuwa ni rahisi mahali popota usipofungwa na dhehebu ni rahisi s usi... kwanza yesu hakuleta madhehebu ndio yesu hajaja na madhehebu madhehebu ni sisi tu tumetengeneza mm. yesu anacho ni uwokovu kwetu uingie ndani ya maisha yetu ili tufanane na yeye mm. tuishe maisha yanayompendeza yeye na kisha tuingie katika ufalme wake ndiyo, mm. ndiyo. tumefikia tamati ya kipindi chetu cha leo lakini mwisho wa kipindi hiki ndio mwanzo wa kipindi kingine kutoka hapa kwetu wanawake wa imani kipindi hiki kimeandaliwa na soma biblia kwa maelezo zaidi angalia tovuti yetu kupitia wwbibliar tz karibu ujiunge nasi katika kipindi kijacho kwa heri na mungu a kubariki