karibu sana ujiunge nasi unasikiliza sauti ya wanawake wa imani sisi wanawake hupenda kuongea na kujadili mambo yanayotuhusu hata yale ya ndani zaidi kama vile hisia tamaa matakwa na hofu zetu na jambo jema zaidi ni uhusiano wetu na mungu kupitia kipindi hiki cha wanawake wa imani utasikia mazungumzo yanayokusudia mambo hayo kipindi chetu kitahitaji utulivu zaidi ili mungu apate kuongea nasi kwa maana ndivyo anavyotaka kweli tunaposikiliza asemavyo katika neno lake biblia tunapata kujifahamu vizuri zaidi na kujua mapenzi yake kwenye maisha yetu ya kila siku hivyo tunakuwa wanawake wa imani kipindi cha wanawake wa imani kinahusu ushuhuda wa dorena jaco kipindi cha pili leo ni mgeni hapa na nimefurahi sana torina umependa kuja ku, kuongea na mimi ili wasikilizaji wa akinamama wapate kitu sasa <clears throat> tuendelee kidogo katika maisha yako baada ya kuokoka mabadiliko yalitokea yali yalikuaja hmm. yali katika maisha yako asante kwa kweli baada ya kuokoka kweli nimemwona yesu katika maisha yangu kwa baraka nimeishi maisha ya baraka nikiwa kama mwanamke naishi peke yangu na watoto wangu sasa ninapokuona ku, naona unatabasamu amina ina maana yani hmm. imekufurahisha kabisa Uh-huh. baada ya kusimama kwenye maisha haya sijawahi kupata shida uh-huh. yesu alinitetea lakini bado hupo kwenye ile ndoa ngumu sindiondio uh-huh. bado niko pale lakini ninaendelea kumwambia yesu uh-huh. kwa sababu si kazi yangu kazi ya kuokoa na kubadilishani ya yesu ndio uh-huh. mm. kazi yangu ni kuendelea kumkumbusha mungu mapenzi yako yatimizwe uh-huh. lakini namshukuru mungu katika hili pia wakati huyu baba ananipa yale matumizi ambayo hayakidi mahitaji ya familia ile fedha anaponipa kile kidogo mimi nilikuwa natolea fungu la kumi japou hatoshi m ailita fungula kumi ja kilakatkiambanfunua kumata kila sehemu ya chakula cha watotowant cha a cha watotowangu nambhuyuasiwasahawoto asinyamazi ajue ya kwamba hawa ni watoto wake aendelee kuwatunza mm-hmm. kweli namshukuru mungu katika hilo hakuwahi kunyamaza hata kama ilikuwa aikidhi kwa sababu mwanadamu ni mwanadamu tu mm, shetani akitaka kupambana na maisha yako analeta vikwazo lakini hakuwezi bado wewe ni mshindi tu ila vile vikwazo vinatuimarisha sisi kumjua mungu zaidi mm-hmm. na kumfahamu mungu zaidi eh kwa hiyo tusilalamiki sana tukipata ndio vikwazo mm. majaribu yanapotokeaa sikulalamika kwa sababu mungu anahaja na wewe maisha ya duniani tu hayatupeleki mbinguni kwa hiyo hayo changamoto tunayopitia yanatufanya tusogee zaidi na mungu ili tumjue mungu zaidi unapopitia kwenye changamoto mkumbuke mungu mwambee mungu kuna moja mbili tatu yeye atafanya mm-hmm. haijarishi ni kwa muda gani ni miaka mingapi mungu anasema kwamba yeye anafanya kwa wakati wake na sisi hatuwezi kumlazimisha mungu yeah. mm. lakini kwenye maisha haya nimeona upendo wa yesu amenipenda sana namnagani amenipenda sana kwa sababu wakati nilipopitia ndoa kuharibika niliona kama watu wengi walisogea mbali na mimi hata wakati mwingine ndugu zangu ni kama walinisahau hawanitembelei watatembelea ndugu walio karibu na mimi lakini mimi wananisahau a wananipita mm. lakini namshukuru mungu katika hilo nilinyamaza niliendelea kung'ang'ana na mungu ilikumizandani inaumiza lakini wakati ingine namambea mungu wee unajua kuna sababu iko siku utaniinua mm. nimwambe mungu iko siku utaniinua kwa hiyo kwa msikilizaji anayepitia maisha kama hayo asikate tamaa mm-hmm. wala asichoke wala asiwe sababu ya kumwacha mungu kwa sababu ya hayo anayoyapitia mungu ana sababu ana haja na yeye anaendelea kumwimarisha mm-hmm nimeendelea kukaa kwenye maisha hayo namshukuru yesu alinipa maisha a uvumilivu nilivumilia hata wakati mwingine inapofikia mapato ni madogo sana nilirizika na ile hali yangu niliyo nayo nilikuwa na amani sana na nilikuwa na furaha sana nilimpenda sana yesu alinipeleka hatua kwa hatua kwa hatua kiwango cha uchumi kuniinua nilianza na mandazi nikasogea nikauza mpaka na mboga za majani kidogo kidogo nikafika mahali nikaingia kwenye mikopo nikachukua mkopo nilianza na laki na nusu nikaongeza biashara yangu nikauza sabuni ya unga nanunua sabuni yangua kilo kumi na tano ninagawa kwa nusu kilo nusu kilo nilipata faida ninachukua sabuni ya boksi kipande natembeza niliendelea kupata faida nikaingia biashara ya kuuza nguo nilitembea nilitembea namshukuru yesu alinikuza sana mm-hmm. na baadae nilimshangaa yesu ndugu zangu alianza kurudi ndiyo na mshukuru pia nikiwa kwenye hali hiyo ya kuchukua mkopo baba yangu mzazi aliniomba nimnunulie godoro namimi ni mtoto mdogo sana katika familia alafu nina katika familia ndugu zangu wakubwa kuna walimu kuna wanajeshi kuna nesi nikasema ameniomba mimi nikamwambia mungu naomba unisaidie nipate hii pesa ya kumnunulia baba angu godoro asije akafa sijamnunulia godoro maana niliona kama sitapata hela kwa haraka mm-hmm. lakini namshukuru mungu niliweza kununulia godoro na baadaye niliendelea kuombea familia kwetu niliendelea kuomba kwa ajili ya ndugu zangu nilitubu kwa ajili ya familia tukijua kwamba familia yenye wake watatu pia kuna mambo mengi mm. kwahiyo niliendelea kuomba rehema kwa ajili ya familia kwa ajili ya ndugu zangu nafamilia walianza kuudi eh, laba kuanza unikumbuka ku, ku, hata kupiga simu habari unaendeleaje sasa wakati huo kwahyo nimeendelea hatua nyingine namshukuru yesu katika hilo ndio ndomaanasema niliona upendo wa yesu mm-hmm. kusema msikilizaji kwamba hata ndugu akikutenga yesu anakupenda haa mume akikukataa yesu anakupenda wakati mwingine anakupendaakagnikiingia kwenye maombi sina kutamka auaeaamnamshukuru yesu kwa upendo wake mkubwa sana angu hajawahi mm. kuniacha hajawai kuniaibisha kuni hajawahi kunifanya niombe chakula Mm-hmm. alinifungulia milango mm-hmm. inampenda sana yesu mm-hmm. niliona upendo wake ni mkubwa sana mm-hmm. sasa inawezekana wakati mwingine labda yamkini wamama wanaopitia changamoto kama hizi inafika mahali labda anakata tamaa anaona ana sababu ya kuishi mbona yeye hapendwi na watu wakati mwingine watu wanaweza kaongea vibaya juu yako mm-hmm. hiyo isikukatishe tamaa yesu ana haja na wewe ndani yako kuna huduma ya mungu iko ndani yako na huwezi kujua kama huduma ya mungu iko ndani yako kama hujaingia katika neema ya yesu ukimjua yesu na ukaingia kwa ufalme wa yesu ndipo utajua siri kubwa lioko ndani yako ni hiyo tulioongea juu ya mm-hmm. kuokoka yaani mm-hmm. yesu kuingia kabisa ku, mm-hmm. kukufanya uwe ha mm-hmm. kwa hiyo ni hiki kitu yesu kukuokoka mm-hmm. ambayo kinabadilisha kila kitukt kitu. maishamaisha kitu, yako kunakuwa na uhai mpya ndani yako mm-hmm. maumbi yako yanaleta mabadiliko kila mahali mm-hmm. maana yake mazingira yako yanafufuliwa mm-hmm. uchumi wako utafufuliwa mm-hmm. na hata ndoa yako inafufuliwa mm-hmm. hey, lakini mpuzi. wewe huja Uja, yani baba hajarudi kwako sindio bado hajarudi hata sasa tunavyozungumza mm. anaishi kule mm. ila mwisho wa mwezi ikifika analeta kile kidogo alichokusudia kuleta mm-hmm. eh. kwahio bado mm. unaendelea nana mm. tumaini fulani kabisa mamana inajua kwamba yesu ni mume wangu mume wangu wa kwanza ni yesu hata nikihitaji kueleza maelezo mahitaji yangu naoamba namwambia yesu wewe ndo mume wangu maana ninajua kwamba sisi kanisa ndio bibi bibiarusi na mimi ni mke wako wewe ndo utakaefanya moja mbili tatu nahitaji moja mbili tatu mm-hmm. mm. inawezekana mama unaweza ukapitia maisha ya na namna hiyo ukafika mahali ukanuunika ukamua ukamkasirikia mungu ukamwacha mungu ha, haisaidii yesu ni mume wetu hata wale waume wa duniani tulionao mahitaji yao wanapeleka kwa yesu kwanza lakini mm-hmm. wewe mama ambaye umemfanya yesu kuwa mume wako mm-hmm. direkt unaenda kumwambia mume wako ambaye ni yesu mahitaji yako mm-hmm. na yesu hata nyamaza maana mm-hmm. aliyebadilisha maisha yangu mpaka hata napozungumza ninaendelea kumwona yesu kwenye maisha yangu baba yangu alimpata yesu kwa kupitia mimi hevo eh, tusikilizi kidogo baada ya kufika baba nliendelea kufika nyumbani ndipo mpate ile godoro alindelea upendo uliendelea kujengeka ninafikiri aliona labda maisha yangu ni tofauti kuliko watoto wengine maana hata kwetu kuna mwinjilisi na kuna watu wa kawaida ni wakristo tu watoto wake wakubwa ana watoto wakubwa sana mm. mimi ni mtoto mdogo wa huku nyuma mm-hmm. na siku moja nilienda nyumbani nilizungumza na baba kwa habari ya maisha ya yesu na habari ya kutengeneza mambo ya familia lakini hakuna eleo walikuwa mkali kidogo baada ya yeye kuondoka niliingia kwenye maombi ya machozi nilimwambia yesu hii ni mwaka elfu mbili na kumi na moja ni disemba mimi nachokuumba tunapokea mwaka wa elfubili huu mwaka usiishe bila baba yangu kukukiri wewe kwenye maisha yake maisha yake nammbadilishe maishaakaetamanbyanu amekwa mwaka hua elfubili na kumi nambili baba alifika kwa watoto wake wakubwa tu wdasa ndohuko mwingine ni mwinjilizi mwingine ni mwalimu wa mama mkubwa sasa walimshawishi baba kuingia kwenye ukristo walisema naye kwa habari ya ukristo baba alisema kwamba kwani mimi na tofauti gani ganinanye nikiingia ukristo na upagani wangu sioni tofauti kama ne mtaingia mbinguni hata mimi nitaingia mbinguni waliendea kumshawishi baba ukikubali ukikubalitukubatize tutafanya hata sherehe kubwa tutachinja dumi aliywajibu akawaambia kwamba kama nitamkubali yesu labda nitamkubali yesu wa dorena sasa mimi siwezi kufahamu aliona nini kwenye maisha yangu hiyo ni siri ambayo nimefichika yesu anajua ni kitu gani alifunua kwa baba yangu mm. kwanini aliona tofauti ya ukristo wangu na u-kristo wale watoto wengine mm. ni naralwaotowenginttwezkufahmu mm. siiajabu sana mm. ni siri ambayo ukiingia ndani ya yesu wewe usiweze kujua lakini kuna siri kubwa mungu anafunua hata kwenye familia wenye jamii wewe usijue lakini wako ndugu zako wataokolewa kwa kupitia maisha yao basi kwa mwaka huo elfu mbili na mbili mwezi wa kumi na ambili, baba yangu aliugua miguu alishindwa kusimama kwahiyo hakuweza kuchuchuma mm, kwahiyo alisema ntafuteni dorena mpigieni simu mimi nataka niende arusha nipate matibabu na maombi kumbuka nimpaganimaona mm. kwahio kuna mabadiliko yesu alifanya mimi sikuzungumza na baba kwa habari ya ukovu lakini kwa jinsi alivyotazama yamkini maisha ninavyoishi yamkini napozungumza na yeye ye kuna vitu ambavyo aliona ni tofauti ndomana nimesema yesu anabadilisha hata kuzungumza kwako hata matendo yako kwahiyo kuna namna baba aliona kwangu namshukuru yesu alipokuja arusha ilimpeleka kwenye matibabu kwanza kesho yake nilimtafuta baba mtu mzima kwa sababu ye ni baba ni mtu mzima siwezi yeah. kuzungumza mimi kama mtoto na baba kwao nilitumia hekima ya kutafuta baba aliyokoka mm-hmm. ambaydogak mm. aliendelea kuzungumza naye kwa habari ya yesu na habari ya uukovu alimwambia baba sisi tutakuombea kwa tatizo la ugonjwa na yesu atakuponya lakini unaonaje kwa habari ya kumpokea yesu awe bwana na mokozi katika maisha yako alazunuz hmm. yule mzee aliniambia doeamwongoze baba saatobadogo aaonbaaiijka nikaongea nababatutaombae mii nitatama nikaanza kuomba nikamwongoza saatoba kamalizaaaliua tayaahyo tuliomaliza ba aliaciia adaayama adaayangu atoanafikiiotana sehem nyingine mii munguanituma huk ni kitu kinichosikia kwenye mdomo a baba yanguaiua wenyeweaitmungu yeah. alizungumza nae ndaniya moyo wakeiadaaka mm-hmm. ndani ya bahasha kama hii ni sadaka yake ya ukombozi jumapili ikifika nitapeleka wapi kanisani sikuishia hapo tulipomaliza hapo tukamwombea kwa habari ya shida ya ugonjwa aliokwa nayo baba akaondoka nlipofika jioni nikapiga simu kanisani kwangu na kosali nikampigia mwinjirisi nina mzazi baba yuko hapa ni mgonjwa lakini ametamani maombi na leo tumezungumza naye amekubali kumpokea yesu sasa baba yangu ajabatizwa mm. unaonaje mimi ntakuomba huja ukamwombee pia lakini ukazungumze naye kihekima kwa habari ya ubatizo atasemaji mwinjiii mm. akasemasawa tutakuja kesho mchana mm. kweli namshukuru yesu nimemwona yesu kila hatua hakunyamaza watumishi walikuja kesho yake wameongea na baba wamemwombea baba wakamuliza baba umebatizwa akasema sijabatizwa je huko tayari kama tutakuja kukubatiza jumamosi akasema mimi niko tayari wakarudia mara ya pili kaambia mimi ni mtu mzima nikisema niko tayari maanayake niko tayari basi namshukuru yesu kesho yake watumishi walikuja na ka sababu mimi nilijua katika familia mimi ni mtu mdogo sana nikasema nitafanya kumbukumbu kumbu kidogo nilitafuta mpiga picha moja na wale majirani wawili watatu nikaandaa chakula kidogo wale majirani wanisaidia kupika ile chakula na kupata kumbukumbu ya picha ili ndugu zangu mm. wakisema hapana ninajua kwamba kumbukumbu tunayo mm. kwahiyo baba yangu alibatizwa hapa na alipobatizwa akasema mi narudi kwangu nilichokifuata nimekipata mm-hmm. Mpaka sasa. Kwa mm. hey. mpaka sasa baba yangu anaendelea na okovu mm. na baada ya hapo mungu aliendelea kusema na mimi kwa habari ya kutengeneza familia mm-hmm. kwa hiyo niliendelea kupeleka huduma nyumbani na baba akawa sababu kubwa kupokele huduma nyumbani kuliko hta ndugu zangu lowakristo mm-hmm. niliwafahamisha ndugu zangu jamani tuna jambo moja mbili tatu wanasema sawa lakini kimwili hawakuwa tayari kushirikiana pamoja na mimi mm-hmm. baba alikuwa mtu wa karibu sana kuja kwenye ile hudumakwahiyo amekuwa sababu kubwa sana kwenye familia kwetu pia sasa na ile huduma imeendelea kufanyika pale nyumbani maombi mefanyika baba alikuwa tayari kila kitu cha upagani alitupangu amefanya kasana mpaka leo baba amekuwa rafiki kubwa kwenye maisha yangu baada y ile huduma kufanyika mimi nilikuwa sijui baba yangu alikuwa na roho aiu aoo aaamee akat maisha yak inaharibika tulikusema vibaya leo umefanyika mkombozi wangu na baba aliachilia sadaka alisema nakupa ndama. Mm-hmm. Kwa hiyo, unaona alisemanauadamaoaonab hii jinsi ambavyo mungu anapoingia kenye maisha ya mtu anafanya mimi sijui kama wao walikuwa wamenisema na kunitenga namna fulani na, na sijawahi kuuliza mm. lakini tayari ndani yake iliingia hali ya tobaonesaaitkukiinakutu mm. kabisa mm. hakuulizwa na mtu yoyote mm-hmm. kwaho nachochaka kusema kwamba unaweza ukapitia changamoto ukaona labda wewe huna faida ya kuishi watu hawakupendi hapana yesu ana sababu na maisha yako yesu anakupenda ni mlango wa wewe kuwa karibu zaidi na mungu kuliko vitu vingine mm-hmm. hmm. anakusogeza karibu unaendelea kufanyika kuwa mtoto wake zaidi mm-hmm. kuwa rafiki wa karibu zaidi na yesu maana ninaona katika hili nimemwona yesu amefanyika kuwa rafiki yangu zaidi mm-hmm. alafu ndugu zangu wameendelea kumwona yesu mpaka sasa jambo lote likitokea nyumbani baba hakubali mpaka mimi niwepo akiumwa wa kutafutwa ni mimi mm-hmm. hata ni mwombe tu kwa njia ya simu hata nisipoweza kufika mm-hmm. kwa hiyo unapokuwa mtu mpya ndani yako ile pumzi yako ni ya thamani sana maana ake unaachiria kitu cha kimungu unapoomba unaachiria uponyaji yeye anajua kwamba nikiombewa napokea uponyaji mm-hmm kwa hiyo kuna kitu ambacho weo hujui lakini wanaokeuzunguka unajua kma una kitu cha kimungu ndani yako sijui mm -hmm. hapa mwishoni una, una jambo labda kuwaambia ili watiwe moyo au kuwashauri usikilizaji asante. asante ninajua katika ku, kupitia changamoto inawezekana mama ana ndoa lakini ndoa yake hana amani ni uwanja wa vita ni kupigana lakini hata hilo yesu anaweza asikate tamaa asiondoke kwa sababu labda kuna vita kwenye ndoa yake mama ninaweza kukuambia kwamba piga magoti mshirikishe yesu yesu anaweza kumfinyanga mume wako akambadilisha kabisa namshukuru yesu kwa sababu hata katika mapito haya niliyopitia yesu alinipa ndoa nyingi nilizombea na amepokea uponyaachi ndoa ile imekuwa na amani kabisa baba amebadilika kabisa kafika mahali baba aliomba msamaha kwa mkeewake isamehi lakini huku mwanzo ilikuwa ni ugomvi kwenye ndoa mm-hmm. kwa nataka kusema mama usikate tamaa na hata kama mama labda mume amekuacha ukaona kai umeachwa labda Ukana labda wewe hufai labda wewe huna maana ya kuishi hapana yesu ana haja na wewe ndani yako kuna kitu cha thamani mruhusu yesu aingie kwanza ndani yako yesu ataleta uponyaji mkubwa sana naeza ukatazama ni ndoa tu peke yake lakini yesu anaweza akakupitisha hapo kwa sababu ana haja na wewe kuna watu natakiwa uwaombee kwa kupitia wewe wataponywa ka usitazame tu tatizo la ndoa tazame kwanza yesu kwa sababu ya ungekuwa ndani ya hiyo ndoa hutaweza kufanya hiyo huduma lakini yesu anaweza akakutumia kwa uhuru zaidi wakati ukiwa uko nje ya ndoa lakini bado ana haja na wewe na haijarishi uko nje ya ndoa kwa muda gani mungu akiamua kukurejeshea ndoa yako haijalishi ni miaka arobaini au ishirini anaweza akarejesha kwa upya kwa yesu hapuna kuchelewa wala kuwayi anafanya kwa wakati na majira ya kwake huwezi kumlazimisha nipende kusema tu mama uwe mnyenyekevu samehe waliokukosea naendelea kuwa na urafiki na yesu uombe mahitaji yako kupeleka kwa yesu na wakati mwingine pia si wa mama tu peke yao hata wababa wanashida katika ndoa unakuta baba unakuta anapata shida kwenye ndoa baba anafanya hiki kile mama anawezakawa sababu ya kuvuruga ndoa mm. lakini seme kwamba hata baba yesu hataaa usikatitamaaamruusuafdoena wakati mwingine sawa ndoa iko vizuri lakini aunazakapitakwa watotoshida sanawatoto kuharibika na nini na nini jibu uwezi kupata mahali popote jibu lako la kweli utapata kwa yesu mama akiomba mama akinyenyekea anaweza kuponya familia yake na watoto wake wataponywa kabisa hata kama wamesha haribika tayari asikate tamaa mm-hmm. aendelee kusema mbele za yesu amtaje mtoto wake mbele za yesu mm-hmm. yesu atashuka atamfinyaga mm-hmm. iko siku mtoto atasema nataka huyu yesu mm-hmm. Mm-hmm nashukuru sana sana dorina kwa kweli umetukumbusha kumtazama yesu mm-hmm. kuja kwake kwanza mm-hmm. na yeye mm-hmm. atafungua milango kama ulivyosema mm-hmm. nashukuru sana tumefikia tamati ya kipindi chetu cha leo kipindi hiki kimeandaliwa na soma biblia kwa maelezo zaidi angalia tovuti yetu kupitia www soma biblia kwa heri na mungu a kubariki